FORUM A5K34
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Đăng Nhập
Latest topics
Tuong cai nay chet roiMon Jan 26, 2015 10:06 amadmin
Bạn Đinh Đạt mời cưới Sat Apr 13, 2013 10:58 pmadmin
Nhật ký Ngày....Tháng.... NămFri Apr 13, 2012 9:43 pmHải A6
MỘT CÂU TRUYỆN NHIỀU SUY NGHĨFri Apr 13, 2012 9:02 pmHải A6
Hello ! mọi người !Fri Apr 13, 2012 11:38 amHải A6
chao ca nha, minh la thanh vien hoi moi. hiThu Apr 12, 2012 7:07 pmtranhuyen220985
Tìm kiếm
Display results as :
Advanced Search
SỐ LẦN TRUY CẬP
page counter

Go down
sirphamthanhdat
sirphamthanhdat
Thành viên tích cực
Thành viên tích cực

NHIỆT LIỆT CHÀO MỪNG BÁC PHẠM THÀNH ĐẠT THAM GIA DIỄN ĐÀN Empty NHIỆT LIỆT CHÀO MỪNG BÁC PHẠM THÀNH ĐẠT THAM GIA DIỄN ĐÀN

Thu Sep 11, 2008 1:44 am
Hà hà hôm nay thằng cha Tuấn mới gửi đường link nên bây giờ mới vào diễn đàn của lớp được. Mong các bác thông cảm nhá. Chắc chắn em sẽ là một thành viên tích cực của diễn đàn đấy, các bác chào mừng em cái nhở.........
tocxoan
tocxoan
Thành viên ưu tú
Thành viên ưu tú

NHIỆT LIỆT CHÀO MỪNG BÁC PHẠM THÀNH ĐẠT THAM GIA DIỄN ĐÀN Empty Re: NHIỆT LIỆT CHÀO MỪNG BÁC PHẠM THÀNH ĐẠT THAM GIA DIỄN ĐÀN

Thu Sep 11, 2008 8:35 am
Theo chu dat thi dieu kien nao tro thanh lecture. Chu lam tro giang ma dam ghi lecture va senior lecture. Cu lam anh em ta khong biet ay chu. De nghi chu go ngay may cai signture xuong. Anh day lam Prof ma con khong dam ghi nua la chu Very Happy.
sirphamthanhdat
sirphamthanhdat
Thành viên tích cực
Thành viên tích cực

NHIỆT LIỆT CHÀO MỪNG BÁC PHẠM THÀNH ĐẠT THAM GIA DIỄN ĐÀN Empty Re: NHIỆT LIỆT CHÀO MỪNG BÁC PHẠM THÀNH ĐẠT THAM GIA DIỄN ĐÀN

Thu Sep 11, 2008 9:47 pm
Laughing Chú Tuấn nói đùa hay thật thế, chữ ký theo mình cả đời, sao mà thay đổi dễ thế đc. Huống hồ đấy là chức vụ của tao ở trong Khoa, thời gian trợ giảng đã qua rồi. Lecture và Professor cũng có nghĩa ngang nhau thôi mà(giảng viên), tao ko đc ghi là Professor bởi vì các thầy tao đang học hiện tại đều là Professor(giáo sư) từ Mỹ. Sau này dù có lên nữa thì chữ ký ấy cũng chưa chắc thay đổi trừ khi làm 1 chức gì đó to to Rolling Eyes CÒn ý kiến j ko.
tocxoan
tocxoan
Thành viên ưu tú
Thành viên ưu tú

Thu Sep 11, 2008 10:33 pm
O ho, bac day truong Vietnam hay My the. Bac lam nhu em la con lua ha. Thoi anh xin chu co khoe khoang gi thi khoe chu khoe kieu nay anh em deo chiu duoc dau. Em hoi bac la dieu kien nao de tro thanh Giang Vien dai hoc, dieu kien nao tro thanh GS o VN? Co the neu bac o USA thi voi trinh do cua bac, bac se tro thanh Prof day. Nhung bac dang o VN, bac co bang TS (hay ThS) chua, bac viet may cuon sach, bac co may bai bao quoc te (trong nuoc)??? Very Happy . Bac ma cu viet kieu nhu dung lop la lecturer thi lop ta co may bac day cap 3 cung la lecturer het a. Neu bac coi nhu the thi em biet trinh do cua bac va truong DH cua bac the nao roi.... Very Happy
Cheer,
Thoi cach nhanh nhat la bac cho em web cua bo mon bac dang lam di. Xem ho ghi gi trong do. Anh em toan thang dot hay to mo nhat la nhung nguoi "Cuc Sieu" nhu bac Sir Thanh Dat
sirphamthanhdat
sirphamthanhdat
Thành viên tích cực
Thành viên tích cực

Thu Sep 11, 2008 10:45 pm
Mệt với cái thằng cha đi học tiếng Đài loan quá. Professor thì ai dám nhận, cận quá ko đọc rõ chữ ký ah??Còn Lecture là từ dùng để chỉ giảng viên đại học, teacher là từ chỉ giáo viên phổ thông. Sao ông nhầm lẫn tai hại thế hả????Cái dó cũng giống như Pupil và Student thôi mà,hiểu chưa.? Còn điều kiện để trở thành giảng viên ư? đơn giản chỉ là được 1 trường đại học ký hợp đồng lao động và trong hợp đồng đó có ghi rõ chức vụ của mình thôi mà. Chức vụ của tao nằm ở chữ ký ấy:lecture!
Bác Tuấn có thể tham khảo tại http://www.neu.edu.vn/images_upload/files_849.pdf trang 2 có phần của tao rồi đấy.Hy vọng không bị nhầm Very Happy

Được sửa bởi sirphamthanhdat ngày Fri Sep 12, 2008 8:27 am; sửa lần 2.
tocxoan
tocxoan
Thành viên ưu tú
Thành viên ưu tú

Thu Sep 11, 2008 10:48 pm
Thoi, em co ve dong cham den bac lam nhi. Tinh em von nong nen co gi noi day, mong bac bo qua nhe. Thoi, tu gio bac noi gi cu noi, em se khong comment gi dau. Hi vong tinh ban cua chung ta se khong thay doi
sirphamthanhdat
sirphamthanhdat
Thành viên tích cực
Thành viên tích cực

Thu Sep 11, 2008 10:58 pm
Trời ơi, có j mà ảnh hưởng đến thế. Bất đồng ngôn ngữ là chuyện thường thôi mà. Mày biết tính tao còn j Very Happy Làm khoa học mà như thế này thì....
tocxoan
tocxoan
Thành viên ưu tú
Thành viên ưu tú

Thu Sep 11, 2008 11:26 pm
Uh, bac noi dung, em nham. TA cua em dot lam. Em lai mac benh "hay coi thuong nguoi khac". Bac Dat nha ta bang Gioi + lop truong +... co ma. Hic, em thieu suy nghi qua. rat sorry bac!!!
Bon em lam KH toan the thoi, thay thang nao hay khoe khoang la ghet lam. Mong bac thong cam. Em khong noi them nua...
Lampard
Lampard
Thành viên tích cực
Thành viên tích cực

Fri Sep 12, 2008 8:51 am
Hai con vịt này cứ tranh cãi cái gì vậy? Có mỗi cái chữ ký mà cứ vặn vẹo nhau. Còn ông Đạt Quế nữa. Ông là Sir của nhà nào không biết, chứ vào lớp nào thì cũng chỉ là "thằng" mà thôi! He he, hôm nào rỗi đi uống nước với tao nhé!
nguyenngocduc
nguyenngocduc
Thành viên tích cực
Thành viên tích cực

Sat Sep 13, 2008 10:54 am
the Dat que da hoc cao hoc chua? hay moi chi duoc duyet giang theo tao duoc bit con nhiu yeu to de tro thanh giang vien dai hoc o lai truong lam hanh chinh ve que noi giang vien dai hoc ai ma biet duoc phai ko cac bac Razz
sirphamthanhdat
sirphamthanhdat
Thành viên tích cực
Thành viên tích cực

Sat Sep 13, 2008 1:25 pm
***Mệt quá, có mỗi cái chữ ký tao copy từ mail của tao ra mà cũng bị bọn mày tra khảo ghê quá. Razz Thế này tao mà copy cái CV của tao ra chắc ối thằng ngã. bounce Đúng là để làm được giảng viên thì ko đơn giản, nhưng nó cũng ko quá ghê gớm đâu. Bằng giỏi+Học cao học+Đảng viên+Nghiên cứu khoa học cấp bộ+Vài bài báo trên các tạp chí chuyên ngành+Kinh nghiệm thực tế về lĩnh vực giảng dạy+sự đam mê nghề nghiệp,đơn giản thế thôi chứ ko như thằng Tuấn nói.
Còn cái tên sir chả qua để cho nó vui thôi vì ngày xưa ngồi với thằng Sơn, Đức hay bình luận bóng đá, tao rất thích AlexFerguson ví như thằng Sơn nó đặt là leson trade mark ấy Very Happy chắc là nó ko quên đâu, tao vẫn còn giữ quyển sahcs đó đấy!
***Hiện tao đang học chương trình cao học liên kết, tháng 7 tới nếu k có j bất ổn sẽ tốt nghiệp. uh thì làm nghề j chả đc, bốc vác, quét dọn, trực giảng đường, bán hàng tao đều làm cả rồi. Chỉ sợ các ông gặp ko dám nhận bạn thôi Smile
conduongmauxanh
conduongmauxanh
Thành viên tích cực
Thành viên tích cực

Sun Sep 14, 2008 6:58 pm
Thăng Chó phạm đạt này bày đặt quá. Tao là admin tao xóa acc. Thành viên này ko ăn thua
sirphamthanhdat
sirphamthanhdat
Thành viên tích cực
Thành viên tích cực

Sun Sep 14, 2008 10:04 pm
Haha tao sẽ xí mấy chỗ trên diễn đàn để làm mục quảng cáo vậy, cho mày biết có ăn thua hay ko!
tocxoan
tocxoan
Thành viên ưu tú
Thành viên ưu tú

Mon Oct 06, 2008 6:40 pm
Em vừa xem cái hợp đồng sơ tuyển công chức của trường bác Đạt, ghê thật đấy, chúc mừng bác đã trúng sơ tuyển. Nhưng sao lại là sơ tuyển nhỉ? Không có trung kết tuyển à. Em thấy thi công chức thì sơ tuyển là bước đầu mà, còn mấy bước sau mới khó. Lúc ấy ai mạnh ai giàu mới bộc lộ. bác Đạt lại post cái hợp đồng trung kết tuyển đi
tocxoan
tocxoan
Thành viên ưu tú
Thành viên ưu tú

Mon Oct 06, 2008 6:48 pm
sirphamthanhdat đã viết:***Mệt quá, có mỗi cái chữ ký tao copy từ mail của tao ra mà cũng bị bọn mày tra khảo ghê quá. Razz Thế này tao mà copy cái CV của tao ra chắc ối thằng ngã. bounce Đúng là để làm được giảng viên thì ko đơn giản, nhưng nó cũng ko quá ghê gớm đâu. Bằng giỏi+Học cao học+Đảng viên+Nghiên cứu khoa học cấp bộ+Vài bài báo trên các tạp chí chuyên ngành+Kinh nghiệm thực tế về lĩnh vực giảng dạy+sự đam mê nghề nghiệp,đơn giản thế thôi chứ ko như thằng Tuấn nói.
Còn cái tên sir chả qua để cho nó vui thôi vì ngày xưa ngồi với thằng Sơn, Đức hay bình luận bóng đá, tao rất thích AlexFerguson ví như thằng Sơn nó đặt là leson trade mark ấy Very Happy chắc là nó ko quên đâu, tao vẫn còn giữ quyển sahcs đó đấy!
***Hiện tao đang học chương trình cao học liên kết, tháng 7 tới nếu k có j bất ổn sẽ tốt nghiệp. uh thì làm nghề j chả đc, bốc vác, quét dọn, trực giảng đường, bán hàng tao đều làm cả rồi. Chỉ sợ các ông gặp ko dám nhận bạn thôi Smile

ặc, thằng ĐẠt này học CH có một năm thôi à? Hay mày học ĐH có 3 năm thôi. Tao tính là phải sang năm 2009 chứ nhỉ? Nếu quả thực như lời bác nói thì em thấy bác đúng là một thiên tài về kinh tế, trường ĐH của bác quả là có vinh hạnh khi được bác dạy, Bác thử post cho anh em xem vài trang báo mà bác viết cho các tạp chí chuyên ngành xem nào??? Được cái trường ĐH kinh tế có cách dạy để người học biết cách PR bản thân mình
sirphamthanhdat
sirphamthanhdat
Thành viên tích cực
Thành viên tích cực

Tue Oct 07, 2008 12:02 am
Đùa chứ xem ra lớp mình có 1 giảng viên Đại học là điều khiến nhiều người không vui, điều đó cũng thật dễ hiểu bởi trước nay lớp A5 đều thế mà. Có lẽ người ta sợ bị mất 1 cái gì đó mơ hồ, cái mà người ta coi như sẽ làm tổn hại đến lợi ích của họ mà quên đi suy nghĩ lâu dài, trong trường hợp này có lẽ cũng thế. Có lẽ cũng bởi người ta luôn muốn mình là số 1, là độc nhất. Thế nên khi người khác có cái j đó giống họ là khó chịu, ví như là thạc sỹ đầu tiên, là giảng viên đầu tiên của tôi vậy. Nhưng dù sao thằng Tuấn xoăn nói cũng đúng, trường ĐH Kinh tế quốc dân dạy con người ta biết cách PR, cách marketing về bản thân. Chính vì thế mà sinh viên ra trường mới có cơ hội thể hiện đc mình, kiếm đc việc làm, kiếm đc nhiều tiền ngay chứ ko phải lúc nào cũng trong dạng "tiềm ẩn" như rất nhiều sinh viên các trường khác, và chữ ký mà mọi người thấy cuối mỗi bài viết của tôi là một ví dụ điển hình về cái cách PR hay marketing đó.
Nói đến PR hay Marketing về bản thân ko phải là mình nói quá, nói phóng đại mà là nói thật, nói đầy đủ những gì mà bản thân mình có, giống như một bông hoa khoe đủ các màu sắc mới đẹp vậy. Có lẽ Tuấn xoăn vẫn còn băn khoăn về cái nghề hiện tại của bạn mình, chưa hiểu hết về bạn mình. Có lẽ nên viết hơi dài 1 chút cho nó hiểu vậy, vì tôi là người rất muốn ng khác hiểu rõ vấn đề.
- Về cái hợp đồng mà tuấn xoăn xem, nó chỉ là sơ tuyển thôi và trường ĐH Kinh tế cũng chỉ có hình thức này mà thôi chứ ko có trung kết tuyển j cả. Sau đó họ sẽ ký tiếp hợp đồng có thời hạn với từng giảng viên một, bây giờ trường ko còn hình thức thi công chức nữa, ko ai có thể thành công chức đc cả. Nhân đây cũng xin trả lời thắc mắc của Tuấn xoăn về cái điều kiện trở thành giảng viên, bây giờ tao đang đc đứng giảng 4 lớp, trong đó có 1 lớp bằng II, xin mạo muội hỏi mày như thế đẫ đủ điều kiện thành giảng viên chưa?hay phải vài chục năm nữa? Very Happy
- Về cao học, đến tháng 7 năm 2009 tao tốt nghiệp, viết như thế sai j à, tao nói tháng 7 tới tức là tháng 7 năm 2009(vì thời điểm viết bài của tao là ngày 13/9/2008 mà) Question Chả nhẽ có j nhầm lẫn chăng??????
- Các bài báo trên các tạp chí chuyên ngành ư? Khi còn là sinh viên tao đã nghiên cứu 1 đề tài khoa học, rất may là nó đã nhận đc giải thưởng VIFOTECH(chắc mày biets giải thưởng này chứ?), đc nhận giải 3 giải thưởng SV nghiên cứu khoa học cấp Bộ, bằng khen của bộ trưởng. Thế nên công trình này đã đc đăng lên báo luôn rồi. Nếu như mày chịu khó đọc tạp chí Kinh tế phát triển, thời báo Ngân hàng thì chắc chắn sẽ tìm đc bài của tao đấy, tao đang làm cộng tác viên cho 2 báo này. Cũng nhân tiện thông báo luôn cho mọi người hay, vừa qua tôi đã đc báo điện tử www.24h.com.vn mời làm biên tập viên.
Có lẽ đã đủ rồi, mày còn thắc mắc j nữa ko. Đáng tiếc là không có vinh dự đi du học Đài Loan như mày. Sau khi ra trường, mải lo miếng cơm manh áo, tao phải bò qua 3 Ngân hàng Techcombank, VPBank,VIBBank làm việc sau đó về trường giảng dạy nên chưa có thời gian đi. Thật khâm phục!
conduongmauxanh
conduongmauxanh
Thành viên tích cực
Thành viên tích cực

Tue Oct 07, 2008 3:07 pm
có mỗi cái nghề mà đào bới lên nhiều thế, quan trọng là chúng mày kiếm được nhiều tiền và hạnh phúc khi làm việc ấy. Khi nào anh em ra thì niềm nở đón tiếp, cho đi bia ôm nhà nghỉ. He he chỉ cần có thế thôi chứ làm cái việc nào cũng được. Bác Đạt thấy em nói thế nào có lọt lỗ nhĩ ko
moc_meo(*_*)
moc_meo(*_*)
Thành viên

Tue Oct 07, 2008 8:47 pm
tao thay thang voi noi dung lam! tranh cai nhau mai lam gi?
bengoannhatnha
bengoannhatnha
Thành viên tích cực
Thành viên tích cực

Tue Oct 07, 2008 10:10 pm
cho thằng Voi 1 vote cheers
Hết
sirphamthanhdat
sirphamthanhdat
Thành viên tích cực
Thành viên tích cực

Tue Oct 07, 2008 10:37 pm
Uh cây muốn lặng mà gió chẳng dừng, biết làm sao. Người ta sung sướng ăn bám bố mẹ, rảnh rỗi trọc tức người khác, thích hạ thấp người khác để thể hiện mình, để mình là nhất là số 1 thì đúng là yên sao đc. Cả ngày đi làm vất vả, tối đi học, lên mạng rất muộn hy vọng gặp gỡ bạn bè nói chuyện cho khuây khỏa mệt mỏi vậy mà có đc yên đâu.Nhiều kẻ thừa cơm, ngầm này tuổi đầu mà vẫn ăn bám bố mẹ chưa kiếm ra đồng tiền nào, đến bản thân cũng chả có cái chó gì mà vẫn lên giọng ta đây, vẫn cố gắng soi mói bạn bè, chả biết để làm gì?? Quả thực những kẻ như thế nếu ở ngoài đời tớ ko chấp, nhưng là bạn bè thôi thì cố nói để xem nó còn soi mói đc gì. Thế thôi, mong mọi người hiểu cho cái nỗi khổ của tớ. Từ lúc tham gia diễn đàn đến giờ, chả thấy bạn bè hỏi thăm nhau ở đâu, toàn thấy xỉa xói, nói đểu nhau thôi. Những ai đã đi làm rồi chắc chắn sẽ ko bao giờ xử sự như thế.
Mà quên cảm ơn Đạt voi nhé, mày nói đúng lắm.
admin
admin
Administrator
https://a5k34.forumvi.com

Tue Oct 07, 2008 11:07 pm
nghiêm cấm chú voi còi nói tục nhé,nhớn rồi.Anh cũng ủng hộ ý kiến của chú .
tocxoan
tocxoan
Thành viên ưu tú
Thành viên ưu tú

Tue Oct 07, 2008 11:19 pm
O the hoa ra minh la Chi Pheo a. Thoi duoc roi, em nhan em sai, em hay di choc deu anh em. Hehe, anh em bo qua cho em nhe. Em an bam bo me nhieu nen khong biet su doi trang den ra sao. Mong Sir dat bo qua. Tien the, em cung gui loi cam on anh Dat voi, chi Trang meo cung anh Bao moc va anh Son admin da lam cau noi de anh em chung ta hieu nhau. tu gio em xin hua ko dong cham den doi song rieng tu cua anh chi em A5, moi nguoi mot so phan ma. Anh em A5 thanh dat la em vo cung hanh phuc, chuc cho A5 chung ta mai mai nhu nhung ngay con hoc cap 3.
Rat tiec la khong co muc XIN LOI, neu khong em se dung truoc toan the A5 xin loi Sir Dat. Mong Sir thong cam va bo qua cho thang em that nghiep an bam bo me nay!!!
conduongmauxanh
conduongmauxanh
Thành viên tích cực
Thành viên tích cực

Wed Oct 08, 2008 7:33 am
Tớ thì tớ ko quan tâm lắm về chuyện này nhưng mà anh em cãi nhau ác quá. Tớ là tớ muốn các cậu mỗi người nhịn nhau một tí, ko được lăng mạ nhau. Có thể cãi nhau nhưng
1. Là để vui.
2. Là để giúp nhau tiến bộ.
3. Giúp bạn kiếm được tiền.
4. Để bạn bè có thể có cơ hội bình loạn
5. Chưa nghĩ ra lol!
phich
phich
Thành viên ưu tú
Thành viên ưu tú

Wed Oct 08, 2008 4:39 pm
Thấy Phạm Đạt nói là còn chửi nhiều thằng ăn bám bố mẹ mà ko kiêm ra đồng nào toàn đi châm trọc người khác! Mình cũng như Tuấn bích toàn ăn bám bố mẹ chưa kiếm được cái đồng tiền nào, nên cũng cảm thấy tủi hổ cho bản thân! Do đó xin lỗi đạt đã chửi mình! Đúng là thuốc đắng rã tật sự thật thì mất lòng ! Bạn bè làm ra tiền có chức có quyền ai mà chẳng quan tâm, chẳng qua tao nói để cho mày bớt tính khoe khoang đi mà thôi! Bạn bè trong lớp ai mà chả biết nhau ! Cái tính đó theo Minh thông nó chửi là " ít sĩ diện " ! Nói tóm lại là ai cũng có tính si diện và phải bảo vệ nó mà thôi ! Tao xin lỗi mày vì lời nói của tao,nhưng mà mày cũng nhìn lại mày đi trước khi mày đi làm mày có ăn bám bố mẹ mày không rồi hãy nói bọn tao ! Trong cái lớp A5 này còn ko ít thằng như kiểu mày nói đâu nhiều lắm chưa đi làm nhưng cũng sắp đi làm ! mày đi làm sớm ai chả mừng nhưng mỗi người một hoàn cảnh sớm hay muộn không thành vấn đề mày hiểu chứ ! mày nói bọn tao như thế mà không tự nghĩ cho bản thân à! Các cụ bảo là " uốn lưỡi bảy lần trước khi nói " tui khuyên anh em A5 khi đọc và tranh luận với nhau suy nghĩ trước góp ý phê bình chứ đừng đụng chạm quá nhiều tới người khác !
CHÚC VUI VẺ !
sirphamthanhdat
sirphamthanhdat
Thành viên tích cực
Thành viên tích cực

Wed Oct 08, 2008 10:52 pm
Tao có mấy ý kiến thế này:
-Thứ nhất là tao ko hề động chạm đến ai cả, tao chỉ nói đến những đứa miệng còn ăn bám mà thích lên mặt với người khác. Dạy cho người khác các tiêu chuẩn này nọ, trong khi đó là lĩnh vực của người ta, là công việc của người ta. CÒn người ăn bám thì thiếu j,mày nói thế thử hỏi tao động chạm đến bao nhiêu triệu người.
-Thứ hai tao ko hề khoe khoang j cả, nếu có là do tao buộc phải thế. Khi mày bị người khác buộc tội hoặc hạ thấp danh dự mày sẽ làm j? Mày có chứng minh cho bản thân mình ko? Khởi đầu chỉ là chữ ký, cái mà tao cop từ E-mail, cái mà tao dùng để gửi mail cho rất nhiều người, các thầy cô, bạn bè, đồng nghiệp. Họ là những người gần nhất, biết rõ tao nhất tại sao họ ko nói về chữ ký. Họ ngại chăng?hay là họ mặc kệ? Nhầm to, chính người có cái chữ ký ấy cungux sẽ ngại, xấu hổ vì nếu nó ko đúng. Một thằng ngu ngơ ở đâu nhảy vào, bình phẩm vào danh dự, vào nghề nghiệp người khác. Nếu là mày, hoặc là ai đó trong lớp mày có ngồi im ko??mà mày bảo tao khoe!
-Thứ 3, tao chả cần ai gọi là sir cả, thằng Tuấn bích nó vẫn gọi tao là Đạt quế mãi, kể cả trước hôm nó đi đài loan. Vậy mà bây giờ nó vẫn cứ 1 là sir, 2 là sir, thử hỏi mày ngĩ gì hả Tuấn? còn xin lỗi ư?Liệu tao có cần nhận ko?và liệu đó có phải là lời xin lỗi ko? (mà thằng admin Sơn vào giải thích cho bọn nó cái tên sir xiếc hộ tao cái)
-Cuối cùng: tao nhịn khá nhiều đấy chứ nếu muốn che bai, kích bác thì chắc có đứa mặt mo. Tao ko kích bác ai cả, nhưng nếu tao bị kích bác thì tại sao tao lại yên? Cả ngày đi học, đi làm tao chỉ muốn buổi tối gặp gỡ giao lưu bạn bè cho thư giãn thôi.
Sponsored content