FORUM A5K34
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Đăng Nhập
Similar topics
Latest topics
Tuong cai nay chet roiMon Jan 26, 2015 10:06 amadmin
Bạn Đinh Đạt mời cưới Sat Apr 13, 2013 10:58 pmadmin
Nhật ký Ngày....Tháng.... NămFri Apr 13, 2012 9:43 pmHải A6
MỘT CÂU TRUYỆN NHIỀU SUY NGHĨFri Apr 13, 2012 9:02 pmHải A6
Hello ! mọi người !Fri Apr 13, 2012 11:38 amHải A6
chao ca nha, minh la thanh vien hoi moi. hiThu Apr 12, 2012 7:07 pmtranhuyen220985
Tìm kiếm
Display results as :
Advanced Search
SỐ LẦN TRUY CẬP
page counter

Go down
phich
phich
Thành viên ưu tú
Thành viên ưu tú

PHẢI CHĂNG CUỘC SỐNG ĐÃ MANG CHÚNG TA XA NHAU ...??? !!! Empty PHẢI CHĂNG CUỘC SỐNG ĐÃ MANG CHÚNG TA XA NHAU ...??? !!!

Mon Aug 25, 2008 11:39 am
CÁC BẠN ĐỪNG LIÊN TƯỞNG ĐẾN TÌNH YÊU NAM NỮ KO PHẢI ! Ý TÔI MUỐN BÀN LUẬN VỀ NHỮNG VẤN ĐỀ NỔI CỘM TRONG Ý THỨC CỦA CÁC BẠN VỀ TẬP THỂ A5 CŨNG NHƯ Ý THỨC VỀ TÌNH BẠN !
CÁC BẠN CÓ BIẾT RẰNG CON NGƯỜI GẶP NHAU LÀ DO DUYÊN SỐ, MÀ TRONG CUỘC SỐNG ĐÓ LÀ ĐIỀU MAY MẮN NHẤT TẠI SAO LẠI CO NHỮNG NGƯỜI VỪA GẶP NHAU ĐÃ TRỞ THÀNH TRI KỈ ?? BỞI VÌ HỌ ĐỒNG CẢM HOÀN TOÀN TIN TƯỞNG NHAU ! TÔI NÊU RA VẤN ĐỀ NÀY LÀ TUI THẤY LỚP MÌNH NÓ LÀM SAO ẤY! ĐÃ LÀ BẠN CỦA NHAU TRONG ĐỘ TUỔI HỒN NHIÊN NHẤT VÔ TƯ NHẤT CÁI THỜI KÌ TRONG SÁNG VÀ CŨNG ĐÃ BIẾT SUY NGHĨ VỀ CUỘC SỐNG . ẤY VẬY MÀ NGAY TỪ LÚC ĐÓ CÁI LỚP MÌNH ĐÃ CHIA RA SỰ XA CÁCH : CON GÁI THI CHƠI THEO HỘI BA BỐN ĐỨA MỘT NHÓM CHẢ BAO GIỜ HÒA ĐỒNG, CÓ NGƯỜI THÌ SỐNG KHÉP LẠI ĐỂ RỒI SAU NÀY LẤY CHỒNG CON VÀ CHẲNG BAO GIỜ (HÃN HỮU LẮM MỚI ĐI HỌP LỚP) GẶP NHAU, CŨNG KHÔNG THỂ GIÚP NHAU !
CON TRAI THÌ SAO BỀ NGOÀI THÌ ĐOÀN KẾT LẮM NHƯNG MÀ BÊN TRONG THÌ TOÀN LÀ GHEN GHÉT ĐỐ KỊ MÀ THÔI!
TÌNH BẠN UH! LIỆU AI CÓ THỂ HIỂU HẾT TÔI CŨNG KO THỂ HIỂU HẾT CŨNG CHỈ BIẾT LÀM THẾ NÀO ĐỂ SỐNG TỐT NHẤT VỚI MỌI NGƯỜI MÀ THÔI! NẾU TÔI SAI MỌI NGƯỜI CỨ NÓI THẲNG ĐỂ MÌNH CÒN SỬA !
CÒN CÁC BẠN THÌ SAO? TÔI NÓI NHƯ TRÊN PHẢI AI THÌ NGƯỜI ĐÓ TỰ HIỂU VÀ HÃY SỐNG TỐT HƠN NỮA VỚI MỌI NGƯỜI !
SAU NÀY KHI MÀ CUỘC SỐNG CÁI DÒNG ĐỜI NÀY XÔ ĐẨY NẾU MÀ KHÔNG CÓ BẠN BÈ HAY GIA ĐÌNH THÌ CÓ LẼ CHÚNG TA SẼ RƠI XUỐNG VỰC THẲM ! CON NGƯỜI TA AI RỒI CŨNG SẼ VỀ VỚI CÁT BỤI VẬY THÌ VÌ SAO MÀ KHÔNG BỎ HẾT NHỮNG PHIỀN MUỘN, ĐỐ KỊ, NHỮNG THÓI Ở ĐỜI ĐỂ SỐNG VỚI NHAU TỐT HƠN ? NHƯ VẬY CÓ LẼ CUỘC SỐNG NÀY VÀ LỚP A5 SẼ MÃI BỀN VỮNG NẾU MỌI NGƯỜI BIẾT CHIA SẺ NIỀM VUI NỖI BUỒN TRONG CUỘC SỐNG!
SAU NÀY CÓ LẼ SẼ CÓ NHỮNG NGƯỜI LÀM VIỆC GẦN NHAU, VẬY THÌ HÃY LIÊN LẠC VỚI NHAU THƯỜNG XUYÊN ĐỂ BIẾT NHỮNG GÌ MÀ BẠN MÌNH LÀM ĐƯỢC VÀ CHO BẠN MÌNH BIẾT NHỮNG GÌ TA ĐÃ LÀM ĐƯỢC . MỘT NĂM , HAI NĂM HAY NHIỀU NĂM ĐI NỮA THÌ BẠN CŨNG SẼ PHẢI VỀ QUÊ TẤT NHIÊN RỒI QUÊ HƯƠNG LÀ CHÙM KHẾ NGỌT MÀ ! VẬY THÌ NĂM NÀO CŨNG TỔ CHỨC HỌP LỚP VÀO DỊP TẾT NHƯ VẬY BẤT KÌ AI CŨNG CÓ LÚC ĐƯỢC GẶP TẤT CẢ BẠN BÈ ! ĐỪNG NÓI RẰNG HỌP LỚP KHÔNG ĐẦY ĐỦ LÀ KHÔNG VUI! KO PHẢI MỖI NGƯỜI MỘT HOÀN CẢNH, NGHỀ NGHIỆP VÌ THẾ KHÓ MÀ ĐOÀN TỤ ĐƯỢC CẢ LỚP. MÀ LÝ DO GÌ CƠ CHỨ KHI NGƯỜI BẠN ĐÓ VẪN BIẾT RẰNG LỚP SẼ TỔ CHỨC GẶP MẶP, SẼ NHỚ VỀ CÁC BẠN TRONG LỚP VÀ CHÚNG TA THÌ LẠI ĐIỂM DANH NGƯỜI VẮNG MẶT NHƯ THẾ LÀ CHÚNG TA CÓ DỊP NHỚ VỀ NHAU! PHAI KHÔNG NÀO ?
THẾ THÌ LỚP MÌNH TẾT SANG NĂM 2009 NÀY HÃY NGỒI LẠI VỚI NHAU ĐỂ CÓ HƯỚNG ĐI ĐÚNG ĐẮN BỞI VÌ AI CŨNG ĐÃ LỚN VÀ HIỂU VỀ CUỘC SỐNG NÀY HƠN !
" CHÀO THÂN ÁI VÀ QUYẾT THẮNG !"
Lampard
Lampard
Thành viên tích cực
Thành viên tích cực

PHẢI CHĂNG CUỘC SỐNG ĐÃ MANG CHÚNG TA XA NHAU ...??? !!! Empty Có những khoảng khắc nên là chính mình

Mon Aug 25, 2008 1:08 pm
Câu chuyện của An đã làm tôi nhớ lại một câu nói, không nhớ đã đọc được ở đâu :" Cuộc sống thật khắc nghiệt, hãy sống với hai con người, một của xã hội và một của cho những ngườ mà bạn yêu thương nhất". Quả thật, cuộc sống thay đổi từng ngày, để thích nghi, chúng ta không thể không thay đổi, tính cách và tư duy. Tuy vậy, không có nghĩa là con người mình thay đổi. Tôi đã làm theo câu nói ấy, không biết là mình có làm đúng hay không? Đối với tôi, những người bạn học cấp ba là những người thân, tôi muốn thể hiện đúng con người của mình, tôi không hề thay đổi. Tôi thấy vui khi bạn bè của tôi thành đạt và hạnh phúc, chưa bao giờ tôi có 1 ý nghĩ là sẽ ghen khi ai đó hơn mình, điều đó mới ích kỷ làm sao, xấu xa làm sao. Chúng ta làm như vậy sẽ ghìm chân nhau trong khi xã hội thì đang tiến lên, không ai muốn đi khoe với mọi người là: "tôi có một thằng bạn bây giờ nó nghèo lắm, nó khốn khổ lắm...", mà chỉ muốn bạn bè hơn người để hãnh diện với mọi người mà thôi. Có lẽ, ghen ghét và xấu chơi là căn bệnh của toàn xã hội rồi An ạ, người có kinh nghiệm làm việc ko bao giờ truyền lại cho người mới vào vì "sợ nó cướp mất cần câu cơm", vì vậy mà VN cứ ngày càng nghèo mãi đi. Chúng ta là những con người mới, hãy thay đổi tư duy và cách sống đi thôi!
Còn một điều nữa tôi muốn nói với An, có thể những người mà An nói ở trên không chưa chắc bản chất họ đã vậy đâu, có thể đó chỉ là cảm nhận của bản thân mình thôi (điều này tôi đã rút ra được khi tiếp xúc với những người bạn mà tôi học cùng ĐH), mình hãy mởi rộng tấm lòng trước đã, nếu họ không đáp lại thì tại sao ta lại đi tìm một người bạn mà luôn không muốn coi mình là bạn nhỉ?

Tái bút: "Lam Dụng" bây giờ là "Lampard", nickname này gắn liền với kỷ niệm của một người bạn mà tôi rất quý mến, người đó đã đặt cho tôi nickname này. Tôi dùng nó trên mọi diễn đàn để luôn nhớ đến người bạn đó, mong mọi người thông cảm với ý thích hơi cá nhân mà bỏ qua, nếu nó có thể gây ra nhầm lẫn!
bagia
bagia
Thành viên

PHẢI CHĂNG CUỘC SỐNG ĐÃ MANG CHÚNG TA XA NHAU ...??? !!! Empty Re: PHẢI CHĂNG CUỘC SỐNG ĐÃ MANG CHÚNG TA XA NHAU ...??? !!!

Mon Aug 25, 2008 1:48 pm
1 phút suy nghĩ xem lại bản thân mình...có lẽ an hâm nói đúng, tôi cũng chả dám phê phán hay nói xấu jì lớp mình, nhưng tôi thấy lớp mình quá buồn tẻ và chán ngắt. ngày mới bước chân vào đh tôi hào hứng chờ đến ngày họp lớp bao nhiêu..hào hứng xem lũ bạn mình qua thời gian chúng nó đã thay đổi tính tình ra sao? bề ngoài như thế nào???thế nhưng bgiờ thì sao, tôi thấy chán và chán. Lớp thì cứ hẹn nhau 5 lần 7 lượt tụ tập nhưng rồi thế nào??? tụ tập thì được vài mống, nói chuyện thì quan cách khách sáo, rồi thì thà thỉ thụt nói nhỏ nói to, rồi những nho nhen, đó kị đẽo ra thể thốngđeck jì hết, nó giống như 1 sự ép buộc thì đúng hơn, tôi thấy thà như thế 1 vài đứa chơi thân với nhau tụ tập nhau còn sướng hơn...
tocxoan
tocxoan
Thành viên ưu tú
Thành viên ưu tú

PHẢI CHĂNG CUỘC SỐNG ĐÃ MANG CHÚNG TA XA NHAU ...??? !!! Empty Re: PHẢI CHĂNG CUỘC SỐNG ĐÃ MANG CHÚNG TA XA NHAU ...??? !!!

Mon Aug 25, 2008 2:16 pm
Ne em giang, sao buc xuc the. Em bo lop hay lop bo em. Moi nguoi nen co tinh than tap the moi duoc chu. khong nen ket toi ai bay gio. Hay soc lai A5 ngay nao di chu. Chung ta cu tao nen nhung rao can vo hinh de ngai gap nhau. Nhu em ne, em chi can duoc alo la den lien, it khi vang mat em trong nhung cuoc hoi hop lop. Em chi nghi gap nhau de vui ve chu khong phai gap nhau de ta xem ai "giau", ai "sanh dieu, Hanoi", ai "truong xin, bang xin" hon ai. Lop ta toan anh tai, ai cung khong chiu thua ai nen ngai gap nhau la vay. Cac bac cu nghi ma xem nhe.
Khi da bat dung benh thi nen chua tri chu dung de benh them tram trong....
Lampard
Lampard
Thành viên tích cực
Thành viên tích cực

Mon Aug 25, 2008 2:40 pm
Lớp mình bây giờ:
Toán học: "Dãy số phân kỳ"
Sinh học: "sự thích nghi với điều kiên sống mới đã khiến các sinh vật đánh mất cả những tính năng có lợi" hay "phân ly độc lập"
Vật lý học: Vì đời là thấu lõm, anh em thì ai cũng coi mình là ngôi sao (nguồn sáng) nên qua nó (thấu kính), mọi người sẽ xa nhau dần.
Hóa học: Phản ứng tách hợp chất thành các đơn chất, nếu có xúc tác thì phản ứng theo chiều ngược lại sẽ xảy ra.
Văn học: (Cái này khó, nên tui dành cho mấy bạn chuyên văn lớp mình)
Lịch sử: Tạm rút lui vào để hoạt động bí mật.
Địa: Do khí hậu, môi trường sống, vị trí địa lí khác nhau nên mọi người sinh ra như vậy.
Triết học thì nói rằng: "Đó là một sự tan rã tất yếu có tính chu kỳ".
nguyenngocduc
nguyenngocduc
Thành viên tích cực
Thành viên tích cực

Fri Aug 29, 2008 11:56 pm
TẤT CẢ NÓI ĐỀU ĐÚNG NHƯNG CÓ LẼ MỌI NGƯỜIQUÊN MẤT 1 YẾU TỐ ĐÓ LÀ LỚP TA RẤT NHIỀU CÁ NHÂN CÓ CÁI TÔI RẤT LỚN KO DỄ GÌ ĐỂ CÓ THỂ NÓI CHUYỆN MÀ KO ĐƯA CÁI TÔI CỦA MÌNH RA ĐỂ NÓI CẢ
conduongmauxanh
conduongmauxanh
Thành viên tích cực
Thành viên tích cực

Mon Sep 15, 2008 6:49 am
Chủ đề nổi cộm đây vote thằng an phong, ko biết bình loạn thế nào cả.
admin
admin
Administrator
https://a5k34.forumvi.com

Wed Feb 11, 2009 1:15 am
câu trả lời cũng chính là câu hỏi! Sad
Sponsored content