FORUM A5K34
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Đăng Nhập
Latest topics
Tuong cai nay chet roiMon Jan 26, 2015 10:06 amadmin
Bạn Đinh Đạt mời cưới Sat Apr 13, 2013 10:58 pmadmin
Nhật ký Ngày....Tháng.... NămFri Apr 13, 2012 9:43 pmHải A6
MỘT CÂU TRUYỆN NHIỀU SUY NGHĨFri Apr 13, 2012 9:02 pmHải A6
Hello ! mọi người !Fri Apr 13, 2012 11:38 amHải A6
chao ca nha, minh la thanh vien hoi moi. hiThu Apr 12, 2012 7:07 pmtranhuyen220985
Tìm kiếm
Display results as :
Advanced Search
SỐ LẦN TRUY CẬP
page counter

Go down
Lampard
Lampard
Thành viên tích cực
Thành viên tích cực

Thị trường nóng bỏng - lời khuyên tiêu dùng Mong các bạn chia sẻ những thứ hàng hấp dẫn - rẻ - bổ và ngon, tẩy chay mặt hàng xấu Empty Thị trường nóng bỏng - lời khuyên tiêu dùng Mong các bạn chia sẻ những thứ hàng hấp dẫn - rẻ - bổ và ngon, tẩy chay mặt hàng xấu

Tue Jul 27, 2010 11:32 pm
Nên dùng Internet 3G
Trước tới giờ, mình vẫn dùng ADSL của Mega Vnn. Thú thực là ngay từ khâu đăng ký sử dụng đã phát mệt với mấy bố này (đợi 2,3 ngày rồi bất thình lình đến vào lúc mình đang phải làm việc), sau đó đến chất lượng mạng thì quá tồi (hay bị đứt mạng), gọi 119 đến sửa mãi mà chẳng ăn thua, nó bảo tại hạ tầng kém.
Trước mình cứ nghĩ mạng 3G phí tương đối đắt vì mới, nhưng mình đã nhầm, hôm nay lên mạng coi lại thấy phí trả sau hàng tháng của Laptop 3G Viettel có gói 120.000đ, được miễn phí 2,3 GB (Quá ổn, vì cả tháng chắc mình chỉ dùng từng này). Như vậy cước phí thậm chí còn rẻ hơn là mình dùng ADSL. Nhận xét của mình về Internet 3G như sau:
+ Ưu điểm:
1) Đơn giản, nhanh chóng: chỉ cần mua USB 3G về cắm là OK (Giá 580.000đ)
2) Tiện lợi: có thể mang di động cùng Laptop, ở đâu có sóng điện thoại là ở đó có 3G. Điều này quá sướng với mấy bố ở hay phải đi vùng sâu vùng xa.
3) Giá cước: tùy người sử dụng, với mình thì 3G rẻ hơn
4) Mạng chạy ổn định hơn
+Nhược điểm:
1) Chưa rõ tuổi thọ của USB 3G (Sợ dùng được mấy tháng rồi hư thì hơi uổng)
2) Không có gói thuê bao trọn gói, rất bất lợi cho mấy bố thích xem phim và chơi Game trên mạng
3) Không share ra nhiều máy dùng chung được như việc sử dung mạng LAN của ADSL

Vậy bố nào mà ít xem phim và chơi Game online thì nên dùng 3G
phich
phich
Thành viên ưu tú
Thành viên ưu tú

Thị trường nóng bỏng - lời khuyên tiêu dùng Mong các bạn chia sẻ những thứ hàng hấp dẫn - rẻ - bổ và ngon, tẩy chay mặt hàng xấu Empty Re: Thị trường nóng bỏng - lời khuyên tiêu dùng Mong các bạn chia sẻ những thứ hàng hấp dẫn - rẻ - bổ và ngon, tẩy chay mặt hàng xấu

Wed Aug 04, 2010 1:48 pm
ui ham mo ham mo ! dung the luc nao co tien mua cai laptop nhi? luc do ma xai 3G nhu ban lam nha ta thi xuong phai bit! cac ban a5 ai co rui thi chia se voi kinh nghiem voi ban lam di de em con doc luc nao co xai thi do bo ngo hon !
Vang nhu vay la dung cong nghe cao rat la xuong nhung phai chu y den co phai made in Lao ko nhe ! hihi
conduongmauxanh
conduongmauxanh
Thành viên tích cực
Thành viên tích cực

Thị trường nóng bỏng - lời khuyên tiêu dùng Mong các bạn chia sẻ những thứ hàng hấp dẫn - rẻ - bổ và ngon, tẩy chay mặt hàng xấu Empty Re: Thị trường nóng bỏng - lời khuyên tiêu dùng Mong các bạn chia sẻ những thứ hàng hấp dẫn - rẻ - bổ và ngon, tẩy chay mặt hàng xấu

Mon Aug 09, 2010 9:26 am
không có gì là ko share được Lam ơi, nhưng mà phải là máy bàn thì mới cắm được thêm card, máy sách tay thì thôi sờ vào làm gì he he
conduongmauxanh
conduongmauxanh
Thành viên tích cực
Thành viên tích cực

Mon Aug 09, 2010 9:27 am
phich đã viết:ui ham mo ham mo ! dung the luc nao co tien mua cai laptop nhi? luc do ma xai 3G nhu ban lam nha ta thi xuong phai bit! cac ban a5 ai co rui thi chia se voi kinh nghiem voi ban lam di de em con doc luc nao co xai thi do bo ngo hon !
Vang nhu vay la dung cong nghe cao rat la xuong nhung phai chu y den co phai made in Lao ko nhe ! hihi
Bố bảo mày không nghe à, viết tiếng việt đi.
phich
phich
Thành viên ưu tú
Thành viên ưu tú

Mon Aug 09, 2010 10:32 am
vâng em xin oánh tiếng việt hehe giờ có rùi thông cảm nha con dog !
conduongmauxanh
conduongmauxanh
Thành viên tích cực
Thành viên tích cực

Thu Aug 12, 2010 9:49 am
Lampard đã viết:Nên dùng Internet 3G
Trước tới giờ, mình vẫn dùng ADSL của Mega Vnn. Thú thực là ngay từ khâu đăng ký sử dụng đã phát mệt với mấy bố này (đợi 2,3 ngày rồi bất thình lình đến vào lúc mình đang phải làm việc), sau đó đến chất lượng mạng thì quá tồi (hay bị đứt mạng), gọi 119 đến sửa mãi mà chẳng ăn thua, nó bảo tại hạ tầng kém.
Trước mình cứ nghĩ mạng 3G phí tương đối đắt vì mới, nhưng mình đã nhầm, hôm nay lên mạng coi lại thấy phí trả sau hàng tháng của Laptop 3G Viettel có gói 120.000đ, được miễn phí 2,3 GB (Quá ổn, vì cả tháng chắc mình chỉ dùng từng này). Như vậy cước phí thậm chí còn rẻ hơn là mình dùng ADSL. Nhận xét của mình về Internet 3G như sau:
+ Ưu điểm:
1) Đơn giản, nhanh chóng: chỉ cần mua USB 3G về cắm là OK (Giá 580.000đ)
2) Tiện lợi: có thể mang di động cùng Laptop, ở đâu có sóng điện thoại là ở đó có 3G. Điều này quá sướng với mấy bố ở hay phải đi vùng sâu vùng xa.
3) Giá cước: tùy người sử dụng, với mình thì 3G rẻ hơn
4) Mạng chạy ổn định hơn
+Nhược điểm:
1) Chưa rõ tuổi thọ của USB 3G (Sợ dùng được mấy tháng rồi hư thì hơi uổng)
2) Không có gói thuê bao trọn gói, rất bất lợi cho mấy bố thích xem phim và chơi Game trên mạng
3) Không share ra nhiều máy dùng chung được như việc sử dung mạng LAN của ADSL

Vậy bố nào mà ít xem phim và chơi Game online thì nên dùng 3G
bố khỉ sao ko có phần sửa bài của mình mà lại có thể sửa bài của người khác thế admin ơi.
À nghe nói 3g càng ngày càng tệ
http://2mit.org/forum/showthread.php/7374-Vo-mong-voi-Internet-3G-o-Viet-Nam?s=5d2a1e1be2b59f35a494b7ea4f5246d7&p=19403#post19403
hức cũng muốn 3G lắm nhưng mà adsl vẫn lợi hơi nhiều thứ. Chắc chắn thua tính di động thôi
Lampard
Lampard
Thành viên tích cực
Thành viên tích cực

Sat Aug 14, 2010 8:38 pm
À! Đạt ơi cho tao hỏi với:
Tao đang dùng ADSL nhưng không hiểu sao cứ dùng được 15p thì mạng lại die, khởi động lại MODEM thì lại chạy ngon.. được 15p (ADSL đang nối chung với Line điện thoại). Gọi 119 đến,bọn nó đi bấm bấm lại mối nối sau đó bảo được rồi nhưng hôm sau thấy vẫn thế
không hiểu bị sao nữa
conduongmauxanh
conduongmauxanh
Thành viên tích cực
Thành viên tích cực

Sat Aug 14, 2010 9:54 pm
vậy xem lại modem đi, chắc chắn là cái ấy chất lượng kém, ở phòng tao cũng có một cái cứ thỉnh thoảng lại lỗi khởi động lại là được, mày gọi bưu điện nó đến thay miễn phí cho đấy ( tao hồi trước sét đánh cháy nó thay cho miễn phí ) chứ dây hỏng thì nó đứt liên tục chứ ko theo chu kỳ như vậy đâu
conduongmauxanh
conduongmauxanh
Thành viên tích cực
Thành viên tích cực

Sat Aug 14, 2010 9:56 pm
à với lại mày xem lại cái line sang điện thoại nếu mà cầm máy lên mất mạng lát sau lại có, cụp điện thoại lại mất mạng lát sau lại có thì do cái lọc nó có vấn đề
Sponsored content