FORUM A5K34
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Đăng Nhập
Latest topics
Tuong cai nay chet roiMon Jan 26, 2015 10:06 amadmin
Bạn Đinh Đạt mời cưới Sat Apr 13, 2013 10:58 pmadmin
Nhật ký Ngày....Tháng.... NămFri Apr 13, 2012 9:43 pmHải A6
MỘT CÂU TRUYỆN NHIỀU SUY NGHĨFri Apr 13, 2012 9:02 pmHải A6
Hello ! mọi người !Fri Apr 13, 2012 11:38 amHải A6
chao ca nha, minh la thanh vien hoi moi. hiThu Apr 12, 2012 7:07 pmtranhuyen220985
Tìm kiếm
Display results as :
Advanced Search
SỐ LẦN TRUY CẬP
page counter

Bao giờ thì giàu

hoangdzung
vuhuong
Nguyen The Viet
nguyenngocduc
tranminhsp2
phich
Mr.Dinh
admin
12 posters
Go down
tranhuyen220985
tranhuyen220985
Thành viên tích cực
Thành viên tích cực

Bao giờ thì giàu - Page 2 Empty Re: Bao giờ thì giàu

Mon Jul 26, 2010 10:48 am
Mình là người tự lập, chọn con đường kinh doanh để vào đời, quả thật không dẽ dàng gì.Đứng lên từ hai bàn tay trắng ngoài ước mơ ra thì chẳng có gì cả,gặp nhiều khó khăn và nản lắm. Nên mong muốn làm giàu luôn ấp ủ trong lòng, mấy năm trời mới tạo ra thành quả đủ để an ủi bản thân cố gắng tiếp.Đợi lấy chồng xong mới hướng tiếp tới mục tiêu lớn hơn.Hiện người yêu mình đi tàu viễn dương nên mình có nhiều time rảnh rỗi, nhưng sắp chơi game với Đạt Tịnh rùi lại bận rộn ngày đêm.
Laughing
Mình nghĩ now diễn đàn chỉ nên là nơi giải tỏa tâm lý cho mọi người thui, còn những cái cao xa hơn nên để sau này hãy bàn.Vì phần lớn đều mới ra trường đi làm, chưa tích lũy được nhiều vốn và kinh nghiệm.Mà muốn giàu phải táo bạo. Mình and người yêu cùng một số bạn khác đã có ý định thành lập công ty ở ngay tại quê hương mình, bàn rất nhiều từ năm ngoái nhưng chưa làm được gì, hứa hẹn 5_7 năm nữa mọi người có vốn sẽ thực hiện, hãy cứ để trong mỗi người có những ước mơ để cuộc sống thêm phần ý nghĩa, và hãy tin rằng ai cũng có khả năng cống hiến cho đời. Dù có thất bại cũng hãy mỉm cười nghĩ rằng thành công đang chờ ở phía trước.
phich
phich
Thành viên ưu tú
Thành viên ưu tú

Wed Aug 04, 2010 1:38 pm
Xin loi nha cho em noi mot cau ! Mia no cac anh chi noi hay qua ta,nay em moi co dip doc loi cao nhan day ! kham phuc kham phuc! Ma hong bit la dau oc em co vo vac ra dc cai gi khong???? ( hic mai ko co phong tieng viet nen danh viet ko dau xin cac ban dung mang em nha_ thang nao noi tao la con...c...h....o!) hehe hong bit cac anh chi dang noi ve giau cai chi zay ta ???!!!!.....
nguyenngocduc
nguyenngocduc
Thành viên tích cực
Thành viên tích cực

Thu Aug 05, 2010 11:50 am
DKM.nói như thế này có nghĩa là giàu về vật chất rồi.nhưng các cụ nhà ta đã nói " phú quý sinh lễ nghĩa mà" như vậy bây giờ ta phải giàu có về tiền của dư ăn dư mặc rồi mới lập được quỹ học bổng.ko biết tôi nghĩ có đúng ko nhỉ?
conduongmauxanh
conduongmauxanh
Thành viên tích cực
Thành viên tích cực

Mon Aug 09, 2010 8:13 am
phich đã viết:Xin loi nha cho em noi mot cau ! Mia no cac anh chi noi hay qua ta,nay em moi co dip doc loi cao nhan day ! kham phuc kham phuc! Ma hong bit la dau oc em co vo vac ra dc cai gi khong???? ( hic mai ko co phong tieng viet nen danh viet ko dau xin cac ban dung mang em nha_ thang nao noi tao la con...c...h....o!) hehe hong bit cac anh chi dang noi ve giau cai chi zay ta ???!!!!.....
Viết tiếng việt đi con lợn. Time ngồi dịch bài của mày làm tốn tiền của của đất nước lắm.
conduongmauxanh
conduongmauxanh
Thành viên tích cực
Thành viên tích cực

Mon Aug 09, 2010 8:19 am
Mình thấy, ngay lớp mình cũng đã là 1 lực lượng rất mạnh, nhưng chúng ta chưa phát huy hết được sức mạnh đó vì: 1, chúng ta còn quá trẻ, chưa đủ kinh nghiệm cũng như tài chính. 2, Tất cả anh em ở mọi lĩnh vực vì mới ra trường nên chưa thực sự có chỗ đứng trong xã hội (đây là điều đương nhiên, nhưng thời gian khoảng 5-10 năm nữa chắc chắn
sẽ khác hẳn) 3, Chúng mình vẫn để cái TÔI lớn quá, hệ quả là thói Ba
hoa, khoác lác, coi thường bạn bè, muốn chứng tỏ mình nổi bật hơn bạn
bè, chưa có thực lực gì nhưng lại cố tỏ ra là mình có, mà cái thực lực
(tưởng tượng) đó đâu có giúp gì cho bè bạn mà cứ đeo lên người 1 cách
hợm hĩnh (có những người mình quen, họ có rất nhiều quyền trong tay, có
thế lực thực sự, kiếm nhiều tiền nhưng lúc nào họ cũng cố giấu những thứ
đó đi, rất khiêm tốn vì họ biết điều đó sẽ bảo vệ họ và tài sản của
họ), và sự hợm hĩnh đó đã khiến họ mất đi ít nhiều những người bạn ủng
hộ khi cần...
Nghe Lam nói có vể lớp mình rất là "Mục ruỗng", có thể góp ý cho những người như thế để tiến bộ không. Nếu cảm thấy điều của Lam nhận xét là đúng. Thực ra cái tầm nhìn của mọi người thì khác nhau rất là nhiều, cách để thực hiện tầm nhìn cũng khác. Nhiều khi sai lầm mà không biết. Nếu thấy có thể giúp bạn bè tốt lên thì chịu khó nói rõ cho anh em biết, vì thấy nói chung chung thế này càng làm ngu ra chứ không thể khá lên được. Bởi vì mình nghĩ cái gì cũng phải rõ ràng ( theo một cách nào đó )
phich
phich
Thành viên ưu tú
Thành viên ưu tú

Mon Aug 09, 2010 10:42 am
Thật đúng là " Nhàn cư vi bất thiên --- Nhân bất học bất tri lý" thành ngữ nói ko ngoa dỗi dãi thì tán phét,tán phét thì phải có nói xấu nhau( người việt nó thế ấy mà!) nói xấu rùi thằng khác nhìn vào thấy "a thằng này ngu thật" hóa ra là có học nhưng không có khôn,thành ra tất cả đều ngu hết ! Ấy là suy diễn theo kiểu logic của Nhàn cư vi bất thiên--Nhân bất học bất tri lý!
Sống là khổ ! cày cuốc mãi rồi cũng đến ngày theo ông cha lên đường về với đất mẹ mà thôi ! Tranh đấu là khổ ! cả một bể khổ này ta ko vào thì còn ai vào ! Nên sống là phải vô vi có thế mới thấy giàu thấy hạnh phúc !

tranhuyen220985
tranhuyen220985
Thành viên tích cực
Thành viên tích cực

Tue Aug 10, 2010 10:21 am
Sinh ra từ cát bụi, rồi chết đi cũng chỉ là cát bụi mà thui !!! Sad
nguyenngocduc
nguyenngocduc
Thành viên tích cực
Thành viên tích cực

Tue Aug 10, 2010 3:21 pm
Giàu làm chi để đời người bạc trắng. Nghèo cũng khổ biết sống sao đây!
nguyenngocduc
nguyenngocduc
Thành viên tích cực
Thành viên tích cực

Tue Aug 10, 2010 3:24 pm
Người ta thường nói khi được sinh ra mỗi người chúng ta ai cũng đã có 1 số phận được định sẵn. Người có số mệnh định là NGHÈO thì cho dù có cố gắng đến đâu thì cả cuộc đời 0 thoát khỏi chữ NGHÈO và ngược lại.
Trong Danh Ngôn có 1 câu "Cơ hội bất chợt tự tìm đến ta. Nhưng chúng ta 0 bít nắm lấy cơ hội đễ rồi khi nó đi mất thì lại trách cứ SỐ PHẬN."
Trong cuộc sống có những lúc chúng ta trách cứ tại sao SỐ PHẬN lại bất công quá. Người Nghèo thì 0 còn j có thể nghèo hơn. Người GiÀU thì lại quá giàu. Khi được sinh ra mang kiếp con nhà NGHÈO sẽ được phân ra 2 đó là 2 tư tưởng :
+ TẠI CÁI SỐ NGHÈO: với quan niệm này họ thường phó thác cho số phận.0 có chí cầu tiến. Và sẽ sinh ra tính RANH TỴ với tất cả mọi người hơn mình.
+ VÌ GIA ĐÌNH NGHÈO nên phải cố gắng vươn lên trong mọi hoàn cảnh. Những người này thường có sức chịu đựng phi thường. Nhưng số ít sẽ bất chấp thủ đoạn đễ đạt đến cái mình muốn.
Người giàu cũng được chia ra làm 2 loại.
+ SỐ TRỜI ĐÃ CHO THÌ PHẢI HƯỞNG ( 0 đáng nói)
+ CÓ VÀ CÓ NỮA : con người ai cũng có lòng tham . 0 ai chấp nhận và có khái niệm ĐỦ. Họ sẽ bỏ tiền ra tạo nên tiền....
Thay 1 lời kết SỐ PHẬN có. Nhưng 0 phải chúng ta từ bõ mà là đễ chúng ta phấn đấu. Nếu xã hội 0 có người GIÀU - Nghèo tất cả đều bình đẳng thì 0 thể nào phát triển được.
Lampard
Lampard
Thành viên tích cực
Thành viên tích cực

Tue Aug 10, 2010 9:05 pm
conduongmauxanh đã viết:
Mình thấy, ngay lớp mình cũng đã là 1 lực lượng rất mạnh, nhưng chúng ta chưa phát huy hết được sức mạnh đó vì: 1, chúng ta còn quá trẻ, chưa đủ kinh nghiệm cũng như tài chính. 2, Tất cả anh em ở mọi lĩnh vực vì mới ra trường nên chưa thực sự có chỗ đứng trong xã hội (đây là điều đương nhiên, nhưng thời gian khoảng 5-10 năm nữa chắc chắn
sẽ khác hẳn) 3, Chúng mình vẫn để cái TÔI lớn quá, hệ quả là thói Ba
hoa, khoác lác, coi thường bạn bè, muốn chứng tỏ mình nổi bật hơn bạn
bè, chưa có thực lực gì nhưng lại cố tỏ ra là mình có, mà cái thực lực
(tưởng tượng) đó đâu có giúp gì cho bè bạn mà cứ đeo lên người 1 cách
hợm hĩnh (có những người mình quen, họ có rất nhiều quyền trong tay, có
thế lực thực sự, kiếm nhiều tiền nhưng lúc nào họ cũng cố giấu những thứ
đó đi, rất khiêm tốn vì họ biết điều đó sẽ bảo vệ họ và tài sản của
họ), và sự hợm hĩnh đó đã khiến họ mất đi ít nhiều những người bạn ủng
hộ khi cần...
Nghe Lam nói có vể lớp mình rất là "Mục ruỗng", có thể góp ý cho những người như thế để tiến bộ không. Nếu cảm thấy điều của Lam nhận xét là đúng. Thực ra cái tầm nhìn của mọi người thì khác nhau rất là nhiều, cách để thực hiện tầm nhìn cũng khác. Nhiều khi sai lầm mà không biết. Nếu thấy có thể giúp bạn bè tốt lên thì chịu khó nói rõ cho anh em biết, vì thấy nói chung chung thế này càng làm ngu ra chứ không thể khá lên được. Bởi vì mình nghĩ cái gì cũng phải rõ ràng ( theo một cách nào đó )

Thôi, nói cụ thể làm gì. Tết về mày mời tao rượu rồi đợi lúc tao say, hỏi tao nói cụ thể thẳng nào thì tao mới dám nói vì lúc đó mình "mượn rượu", "Nửa đùa nửa thật" dễ hơn... Hi, nói vậy thôi chứ nhiều khi tao cứ hay vung bút viết bừa ấy mà, đứa nào có tật thì giật mình rồi tự ngẫm là "A, thằng cha này nó chửi mình ông ạ" sau đó, bình tĩnh lại, lại nghĩ "Không phải, nó chửi thằng chó nào đó chứ có phải chửi mình đâu vì mình đâu có kiêu ngạo...". Còn đứa nào không có tật gì thì khỏi nghĩ. => như vậy là tao chẳng nói ai cả đúng không?
Lampard
Lampard
Thành viên tích cực
Thành viên tích cực

Tue Aug 10, 2010 9:41 pm
nguyenngocduc đã viết:nói như thế này có nghĩa là giàu về vật chất rồi.nhưng các cụ nhà ta đã nói " phú quý sinh lễ nghĩa mà" như vậy bây giờ ta phải giàu có về tiền của dư ăn dư mặc rồi mới lập được quỹ học bổng.ko biết tôi nghĩ có đúng ko nhỉ?
Đúng thế! Mình không nghĩ "Vật chất quyết định ý thức", nhưng "vật chất hỗ trợ ý thức" thì có. Bởi vì mình có nghĩ tốt bao nhiêu đi nữa, nhưng phải hành động thì mới thể hiện được ý tốt đó của mình, mà muốn hành động thì phải "có thực", vì "có thực mới vực được đạo"(thực ở đây là thức ăn mà).
Nhiều lúc nghĩ đến kiếm tiền để lo cho bản thân, gia đình mà còn đau cả đầu chứ nói gì tới chuyện xa xôi, mình vẽ ra vậy chỉ là có cái đích để mà đi tới thôi.
Ở trong này, có một VIP quê ở Sơn Thành (gần Rịa) tài sản của lão chắc phải sánh với các bậc như bầu Đức (ông này là chủ của hầu hết các mỏ khoáng sản từ Nghệ An trở vào, là chủ đầu tư của Khu Công nghiệp Phú Mỹ to khủng khiếp ở Vũng Tàu, cùng nhiều dự án BĐS lớn ở Q1 TPHCM...), nhưng ông này kín lắm, không phô trương nên hầu như mọi người ít biết đến. Ngày xưa ông ấy học Nho Quan A, hiện có đến mấy chục ngàn tỷ vậy mà vừa rồi chỉ tặng trường Nho Quan A cái tượng đài có vài chục triệu.
Nói vậy để thấy được để đạt đến ngưỡng tiền của dư dả mà quay lại trường thực hiện việc hỗ trợ thì khó khăn vô cùng tận (bây giờ có nằm mơ thì mình cũng chưa bao giờ mơ được 1 giấc mơ đẹp như vậy), mục tiêu mua được nhà mà còn đang chật vật, huống hồ...
Suốt ngày cơm áo gạo tiền, đâu đầu, mệt mỏi. Vậy mới biết ngày xưa làm học trò sướng biết bao.
conduongmauxanh
conduongmauxanh
Thành viên tích cực
Thành viên tích cực

Thu Aug 12, 2010 9:45 am
ờ mà tao giờ chả nhớ trường cấp 3 mẹ gì. Hay mình là đứa ...... nhể. Có thằng nào chung cảm giác với tao ko. Vì cấp 3 đối với tao nó vô vị và..... chẳng có kỷ niệm gì
conduongmauxanh
conduongmauxanh
Thành viên tích cực
Thành viên tích cực

Thu Aug 12, 2010 9:46 am
Hức chức năng sửa bài đâu rồi thằng admin, viết thiếu
phich
phich
Thành viên ưu tú
Thành viên ưu tú

Mon Aug 23, 2010 8:56 am
Hơ con bênh Lam dụng này,mày nói mày chửi đổng ờ thì không sao ! Nhưng mà tao nghe mày bảo là mượn rượu để nói thật rồi còn chớt nhả nữa! híc chẳng lẽ mày coi bạn bè là cái chó gì mà bình thường không nói được. Hay lại bảo mày ngại thế này thế nọ,xời thế thì "thường" lắm !
Sặc sặc hóa ra bọn bệnh nó vào đây đọ xem thằng nào nhiều tiền hơn! hức hức.... xin kiếu!
Lampard
Lampard
Thành viên tích cực
Thành viên tích cực

Tue Aug 24, 2010 1:08 pm
Đọ cái đek gì. Buồn buồn vào viết cho vui ấy mà.
tranhuyen220985
tranhuyen220985
Thành viên tích cực
Thành viên tích cực

Tue Aug 24, 2010 3:49 pm
Tầm tuổi này mấy ai có nhiều tiền mà đọ,tiền ít thì chẳng ăn thua, tiền nhiều chỉ trong mơ ước. Chỉ so tài xem ai chém gió giỏi hơn thui. Mùa mưa đến rùi, buồn quá ! Nho Quan lúc nào trời cũng u ám.H nghĩ xem lúc nào là buồn nhất, phải chăng là lúc ngồi ngắm mưa rơi thế này ? Sad
sirphamthanhdat
sirphamthanhdat
Thành viên tích cực
Thành viên tích cực

Thu Aug 26, 2010 12:05 am
Buon gi b Huyen, bay h mua Thua ma. Mua dep nhat trong nam, mua cua nhung cam xuc ko the ca^t' da^u'. Neu co the,b hay cam nhan mua thu o Ha Noi di. Mac du co nhieu cai ko nhu xua, nhung t dam chac ko dau o Viet Nam co dc mua thu dep va tuyet voi nhu the.
tranhuyen220985
tranhuyen220985
Thành viên tích cực
Thành viên tích cực

Thu Aug 26, 2010 12:22 pm
Èo ! mình ko phải Huyền mà là bạn của huyền, có được ở hà nội đâu mà thưởng thức mùa thu hà nội Sad
Lampard
Lampard
Thành viên tích cực
Thành viên tích cực

Sat Aug 28, 2010 9:40 pm
Mùa thu Bắc Bộ! Nói đến đã thấy xốn xang, cảm giác mỗi khi đi trong cái lạnh se se của gió heo may thật khó tả, buồn xa xôi, man mác... Ôi! Nhớ quá!
Mùa thu thì ở đâu cũng như nhau mà bạn Hải, Hà Nội, Ninh Bình, Tuyên Quang, Lạng Sơn, Hải Phòng, Phú Thọ... có gì khác nhau đâu. Người ta nói là: Mùa thu Hà Nội là để cụ thể hóa mùa thu của Bắc Bộ mà thôi, không lẽ chỉ mỗi người Hà Nội là có mùa thu?!
tranhuyen220985
tranhuyen220985
Thành viên tích cực
Thành viên tích cực

Sat Aug 28, 2010 10:39 pm
Chuẩn không cần chỉnh ! Nhưng bạn gì ý bảo now hà nội đang độ thu rất đẹp, mình ko ở Hà Nội nên ko biết. Còn ở Nho Quan mưa tầm tã suốt cả tuần nay,
Sponsored content