FORUM A5K34
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Đăng Nhập
Similar topics
    Latest topics
    Tuong cai nay chet roiMon Jan 26, 2015 10:06 amadmin
    Bạn Đinh Đạt mời cưới Sat Apr 13, 2013 10:58 pmadmin
    Nhật ký Ngày....Tháng.... NămFri Apr 13, 2012 9:43 pmHải A6
    MỘT CÂU TRUYỆN NHIỀU SUY NGHĨFri Apr 13, 2012 9:02 pmHải A6
    Hello ! mọi người !Fri Apr 13, 2012 11:38 amHải A6
    chao ca nha, minh la thanh vien hoi moi. hiThu Apr 12, 2012 7:07 pmtranhuyen220985
    Tìm kiếm
    Display results as :
    Advanced Search
    SỐ LẦN TRUY CẬP
    page counter

Go down
    sirphamthanhdat
    sirphamthanhdat
    Thành viên tích cực
    Thành viên tích cực

Cac cay cau Viet Nam Empty Cac cay cau Viet Nam

Wed Aug 12, 2009 8:35 am
    Đọc bài giới thiệu của bác An thấy hóa ra mình ko hiểu j cả, nhưng mà đấy là nói vui, còn như bác là nói thật, có 1 điều ko hiểu nhờ An phích giải thích giúp đó là ảnh hưởng của việc phá cầu tới địa chất, dòng chảy... Trên thực tế nếu bảo phá dỡ móng cầu, ảnh hưởng tới độ lún, ảnh hưởng tới dòng chảy chắc chắn sẽ xảy ra. Nhưng độ lún, hay dòng chảy mới đó sẽ tác động như thế nào tới cầu mới, tao thì nghĩ là nó tác động rất nhỏ, thậm chí bằng 0, bởi vì sông Nho Quan tốc độ dòng chảy ko lớn, huống hồ họ đã dịch cầu mới cách cầu cũ khoảng 20 mét?
    Nhân nói về cầu và tuổi thọ cầu, xin phép kể cho các bác 1 câu chuyện về cây cầu 1 dây văng đẹp nhất Việt Nam mà em đc biết qua 1 hội thảo. Đó là cầu Bãi Cháy nối liền thành phố Hạ long và Bãi cháy. Cầu này do Nhật giúp ta xây dựng bằng vốn ODA, bác nào xuống Quảng Ninh sẽ biết nó hoành tráng như thế nào. Sau khi xây xong cầu được gắn các thiết bị đo đạc, quan trắc và những thiết bị này sẽ tồn tại cùng với cầu, thông tin đo đạc được sẽ truyền qua vệ tinh về Tokyo để phân tích...bỗng dưng 1 năm sau bọn Nhật nó rút hết thiết bị về, thế là mấy ông Việt Nam nêu đủ các lý do...đến hôm hội thảo đó thì phía Nhật mới giải trình họ nói rằng có gửi điện cho phía Việt Nam về kết quả đo đạc,phân tích nhưng ko nhận đc phản hồi. Hóa ra các bố Việt Nam dấu ko báo cáo về kết quả này, theo như điện của phía Nhật thì Cầu Bãi cháy có độ rung, độ lắc cao nhất vào khoảng 23h-3h. Họ rất bất ngờ, Họ có điện hỏi về các hiện tượng xấu của thời tiết vào lúc đó, nhưng thực tế ko có, và sau này mới điều tra ra là do các bác chở than lậu, cứ nửa đêm gà gáy là hàng đoàn xe kéo nhau qua cầu. Thế nên là họ tháo đem về hết vì thiết bị đo đạc ko còn ý nghĩa nữa. Sau này Tỉnh quảng ninh hình như là làm chặt thì phải. Nhưng em thì em nghĩ dân ta vốn nhiệt tình, nếu mà biết có thiết bị hay, đắt tiền trên cầu thể nào cũng có người tìm cách tháo Laughing
    vuhuong
    vuhuong
    Thành viên tích cực
    Thành viên tích cực

Cac cay cau Viet Nam Empty Re: Cac cay cau Viet Nam

Sat Apr 03, 2010 5:05 pm
    bài viết đáng tin chứ ông
    hay đo
    Similar topics